15 พ.ค. 2566 บรรยากาศการเปิดเรียนวันแรก ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2566 คณะครูได้กล่าวต้อนรับนักเรียนหน้าเสาธงและให้โอวาทนักเรียน ทั้งนี้ยังมีการเซ่นไหว้ตายายก่อนที่จะได้พบปะครูรัชฎาภรณ์ เอี่ยมสะอาด (ครูแป้ง) และครูญานิกา ยวนจิตร (ครูตรี) ครูคนใหม่โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา และกล่าวอำลาครูพนิตนาฎ แก้วมูล (ครูฟาง) และครูยศวดี ศรีมารักษ์ (ครูวิ) ที่ได้ย้ายไปดำรงตำแหน่งครูที่ภูมิลำเนา
ทางโรงเรียนขอแสดงความยินดีกับคุณครูทุกท่าน
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/345932897_810622863764990_7454689515307330842_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/346039790_922167885509468_114376742790092160_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/346045124_759459289232988_6841064515394984108_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/346084025_5545686758867945_1958298166758604037_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/346630238_1260828044536608_7856040472138542580_n.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/346825290_710911304140920_3207131108657735092_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/346876763_195607420017090_1386485809532933575_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/347013023_209475525187197_6832299703507252658_n-1-1024x768.jpg)