โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา ขอแสดงความยินดีกับนายมงคล สมัญญา(ครูนาย) นักกีฬาฮอกกี้ และทีมนักกีฬาฮอกกี้ จังหวัดสุรินทร์ ชนะเลิศการแข่งขันกีฬาฮอกกี้(ชนิดกลางแจ้ง) ในการแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 48 รอบคัดเลือกตัวแทนภาค 3 เมืองเลยเกมส์ ระหว่างวันที่ 3-16 มิถุนายน 2566 ณ โรงเรียนอุดรพิชัยรักษ์ จังหวัดอุดรธานี
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/351306643_210600381857460_4211722203083364501_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/351460577_671697991452971_1095850474823920780_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/352174623_1307011866846305_2146562524479921501_n-1024x768.jpg)