![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2019/11/iwi_0115147646090934680229.jpg)
วันศุกร์ ที่ 1 พฤศจิกายน 2560 เป็นวันแรกของการเปิดเทอมภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2562 พี่ชุ่มฉ่ำไปด้วยน้ำฝน ทำให้วันนี้ต้องจัดกิจกรรมหน้าเสาธงประชุม
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2019/11/iwi_0133176242273530873453.jpg)
เช้าของวันดีๆ มักจะมีสิ่งดีๆเกิดขึ้นเสมอ นั่นก็คือ ผู้อำนวยการโรงเรียน นายยุทธนา สัมฤทธิ์ผ่อง ได้เป็นเกียรติในการมอบเกียรติบัตรให้กับนักเรียนและครูผู้ฝึกสอนที่ชนะเลิศการแข่งขันศิลปหัตถกรรมครั้งที่ 69 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2019/11/iwi_01221541515290761070168.jpg)
ได้แก่ การแข่งขันโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ระดับชั้น ป.1 – ป.6 และการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ระดับชั้น ป.1 – ป.6 ในนามของโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนาขอขอบคุณไปยังคณะครูและนักเรียนที่ได้ทุ่มเทกิจกรรมครั้งนี้