“ลูกเสือช่วยเหลือผู้อื่นทุกเมื่อ”
ทำดี ทำได้ ทำทันที
วันที่ 15 พฤศจิกายน 2566
นายก้องเทพ ตุ้มทอง ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา ร่วมกับคณะครูและบุคลากรทางการศึกษาและนักเรียนโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา ดำเนินกิจกรรม ลูกเสือรุ่นใหม่ทำกิจกรรมลูกเสือ “ลูกเสือช่วยเหลือผู้อื่นทุกเมื่อ” ทำดี ทำได้ ทำทันที กิจกรรมอาสาบำเพ็ญประโยชน์ ช่วยเก็บกวาดขยะ บริเวณโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา เพื่อฝึกเยาวชนให้มีความรู้ มีมานะ สามัคคี เสียสละเพื่อส่วนรวม ภายใต้คติประจำใจของลูกเสือ “เสียชีพอย่าเสียสัตย์”
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/402149370_345879141290471_2131882550139313435_n-1024x1017.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/402106562_345879637957088_1717326012569110988_n-1024x768.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/402032780_345879567957095_1328193602489571396_n-1024x768.jpg)