วันที่ 8 กันยายน 2566 วันนี้วันพระ
“เติมไฟให้กับตัวเอง และเป็นแสงสว่างนำพาตัวเองไปให้ตลอดรอดฝั่ง ถ้าแสงของเรามากพอ นิ่ง ไม่ดับง่าย ก็จะเป็นที่พึ่งพาให้กับผู้อื่นได้”
โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา ร่วมกิจกรรมสวัสดีวันพระ ร่วมสวดมนต์และรับศีลรับพรในเช้าวันพระในวันนี้ ขอผลบุญนี้จงปกปักรักษาและคุ้มครองผู้บริหาร คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้ปกครอง และนักเรียน ให้อยู่อย่างร่มเย็นเป็นสุข ปราศจากภัยอันตรายต่างๆทั้งปวงด้วยเทอญ
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/375333869_308710478340671_2346990282030774659_n-1024x613.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/375601522_308710515007334_132102378243078225_n-1024x768.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/375602103_308710735007312_1142235027822501104_n-1024x768.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/376256398_308710705007315_7750598832298312661_n-1024x768.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/376667813_308710518340667_5139076510136344304_n-1024x768.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/376691039_308710858340633_8262050136067456236_n-1024x768.jpg)