17 พ.ค. 2566 โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนาขอแสดงความยินดีกับ
ครูอินธุอร สนั่นเอื้อ (ครูอ้อน) เนื่องในโอกาสย้ายไปดำรงตำแหน่งครู ณ โรงเรียนบ้านคูดินทราย ต.ทุ่งหลวง อ.สุวรรณภูมิ จ.ร้อยเอ็ด
ครูยศวดี ศรีมารักษ์ (ครูวิ) ย้ายไปดำรงตำแหน่งครู ณ โรงเรียนบ้านหนองเรือ ต.หนองเรือ อ.ชุมพลบุรี จ.สุรินทร์และ
ครูพนิตนาฎ แก้วมูล (ครูฟาง) ย้ายไปดำรงตำแหน่งครู ณ โรงเรียนชุมชนบ้านสะแก ต.สะแก อ.สตึก จ.บุรีรัมย์
ผู้บริหารโรงเรียน คณะครู ผู้นำชุมชน และชาวตำบลตาตุม ร่วมส่งครูทั้ง 3 ท่าน ในวันนี้ 3 จังหวัดด้วยกันเพื่อแสดงถึงความรักและผูกผันที่มีร่วมกันมา แม้ท่านทั้ง 3 ย้ายกลับภูมิลำเนาไปแล้วนั้น แต่โรงเรียนแห่งนี้จะเป็นเสมือนบ้านของทุกท่านตลอดไป
รักและคิดถึงเสมอ
ผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครู ผู้นำชุมชน และชาวเขียวส้ม
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/347110501_494283556166969_2042474514962205384_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/347110562_536110302070731_3010638496087307300_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/347127878_195667350059311_6359529629622897034_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/347263636_1368617173986347_389406531561939616_n-1024x576.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/347269829_555347906775551_8580141217264151922_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/347394722_995798725122853_371202680580544483_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/347398858_1404543227035328_4095193021312758255_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/347401026_3527513660811554_5453419495782710065_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/347437452_977164390369602_4158941900022069626_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/347568262_570495475226041_8235129064506539118_n-1024x576.jpg)