วันที่ 2 มิถุนายน 2566 นายก้องเทพ ตุ้มทอง ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา มอบหมายให้นายประชุม อุดหนุน คณะครู และบุคลากรทางการศึกษา โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา นำนักเรียนร่วมทำกิจกรรม เนื่องในวัน วิสาขบูชา เพื่อปลูกฝังธรรมะ ปลูกจิตสำนึกให้เด็กรุ้จักพิธีกรรมของวันสำคัญต่างๆ ของพระพุทธศาสนาแห่งชาติ กับเจ้าอาวาส และพระลูกวัด วัดดวงแก้วนิยมธรรม ตำบลตาตุม
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/350951770_646080123615212_8794812500465558629_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/350959051_1677671122693517_5954002904081388418_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/350963120_195004700158596_6466624303412854779_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/351119050_1727097664411425_1686674217409063898_n-1024x683.jpg)