โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา นำโดยนายก้องเทพ ตุ้มทอง ตำแหน่งผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา พร้อมด้วยคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา ดำเนินการคัดกรองการอ่าน – เขียน นักเรียนในระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 – นักเรียนในระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 ประจำภาคเรียนที่ 1 / 2566 เพื่อขับเคลื่อนการศึกษาที่เน้นความสำคัญของการจัดการเรียนการสอน ตามนโยบายของ สพฐ. “เด็กไทยวิถีใหม่ อ่านออกเขียนได้ทุกคน”
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/361647135_282194180992301_2401442223161204645_n-1024x951.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/361658115_282193930992326_2972148802338029679_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/361853372_282193974325655_5128981820726305804_n-768x1024.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/361854447_282193914325661_7394779940086689952_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/361866727_282194064325646_1329958365755096805_n-1024x768.jpg)