9 ก.ย. 2565 คณะครูและบุคลากรอำเภอสังขะทุกท่านร่วมงานแสดงมุทิตาจิตครูและบุคลากรทางการศึกษา อ.สังขะ ประจำปีงบประมาณ 2565 ซึ่งในปีงบประมาณนี้มีผู้เกษียณอายุราชการทั้งหมด 30 ท่าน
“60 ปีที่พากเพียร ร้อยเรียงรักถักสายใย สู่เส้นชัยสง่างาม”
แม้ว่าเวลาในการปฏิบัติหน้าที่นี้จะสิ้นสุดในวันเกษียณอายุราชการ แต่ความดีงาม คุณงามความดี จะเป็นที่จดจำไว้ตลอดไป
ขอแสดงมุทิตาจิตแด่ ลุงดอน นานวล ที่เป็นที่เคารพรักยิ่งของครู นักเรียน โรงเรียนบ้่านภูมินิยมพัฒนา และชุมชน
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/306083185_200788142372425_8053148785220799826_n-1024x684.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/306263666_200788612372378_3199520173435696378_n-1024x685.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/306394109_200788089039097_8446167683599957139_n-1024x685.jpg)