![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/kpn_06333102064589892224301-1024x683.jpg)
วันที่ 12 สิงหาคม 2563 ทางโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนาได้จัดให้มีกิจกรรมรำลึกถึงพระคุณแม่ ทั้งด้านกิจกรรมทางวิชาการ ที่จัดให้นักเรียนได้แสดงความรู้ความสามารถทางด้านการระบายสีภาพ คัดลายมือ เขียนเรื่องจากภาพ และแต่งคำขวัญวันแม่ อีกทั้งยังมีการจัดการแสดงของนักเรียนทุกระดับชั้นตั้งแต่อนุบาลปีที่ 1 – ประถมศึกษาปีที่ 6