เมื่อวันที่ 25 พฤศจิกายน 2566 นายก้องเทพ ตุ้มทอง ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยคณะครู ได้นำลูกเสือและเนตรนารี ร่วมทำกิจกรรม น้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ ของพระองค์ท่าน ซึ่งเป็นผู้พระราชทานกำเนิดลูกเสือไทย พร้อมใจกันกระทำการถวายบังคมพระบรมราชานุสรณ์ และถวายราชสดุดีแต่พระองค์ท่านโดยพร้อมเพียงกันภายในโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา และร่วมกันบำเพ็ญสารธารณะประโยชน์ภายในโรงเรียน และบริเวณรอบ ๆ บริเวณโรงเรียน เพื่อทำความดีถวายแด่พระองค์ท่าน
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0046-1024x683.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0051-1024x683.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0061-1024x683.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0082-1024x683.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0092-1024x683.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0097-1024x683.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0101-1024x683.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0103-1024x683.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0122-1024x683.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0127-1024x683.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0149-1024x683.jpg)