14 ตุลาคม 2566
โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา นำโดยนายก้องเทพ ตุ้มทอง ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยคณะครู นำนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 – 6 เข้าร่วมโครงการวัคซีนป้องกันเด็กจมน้ำ ณ สระว่ายน้ำเขตต์ตะวัน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่ออบรมให้ความรู้กับนักเรียน เกี่ยวกับความปลอดภัยทางน้ำ สามารถป้องกันตนเองจากการจมน้ำและสามารถช่วยเหลือผู้อื่นจากการจมน้ำเบื้องต้นได้
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/387807311_328095046402214_6134274805514334285_n.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/387815489_328095026402216_1614869604354861076_n-1024x768.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/391569655_328094599735592_2652735554919804736_n-1024x768.jpg)