28 สิงหาคม 2566
โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา นำโดยนายก้องเทพ ตุ้มทอง ผู้อำนวยการโรงเรียน ได้มอบหมายให้ นางญานิกา ยวนจิตร และ นางสาวพัชรินทร์ ใจหนึ่ง ครูปฐมวัยโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา เข้าร่วมการอบรมเชิงปฏิบัติการ “กิจกรรมสร้างความตระหนักและความรู้ทักษะเชื่อมโยงกับสังคมสิ่งแวดล้อมและเศรษฐกิจตามแนวทางการศึกษาเพื่อการพัฒนาที่ยั่งยืน โครงการบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย ประเทศไทยระดับปฐมวัย
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/371032630_303345368877182_3242675454740374353_n-1024x768.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/371476822_303345275543858_1098801356052884302_n-768x1024.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/371512277_303345285543857_8874518672090565288_n-768x1024.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/371971050_303345308877188_7423391996985810832_n-1024x731.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/371765962_303345345543851_8375928763397687865_n-1024x996.jpg)