“อันความดี คนชั่วไม่ทำ อันความชั่ว คนดีจะไม่มีวันทำ”
วันที่ 31 สิงหาคม 2566
โรงเรียนบ้านภูมินินยมพัฒนา นำโดยนายก้องเทพ ตุ้มทอง ผู้อำนวยการโรงเรียนพร้อมด้วยคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา จัดกิจกรรมสวัสดีวันพระ โดยมีพระสวัสดิ์ ฐานวีโร วัดโนนสว่างวนาราม ตำบลตาตุม อำเภอสังขะ จังหวัดสุรินทร์ ได้อบรมสั่งสอนและปลูกฝังให้นักเรียน เข้าใจหลักธรรมของพระพุทธศาสนา และสามารถนำหลักธรรมดังกล่าวไปบูรณาการ พัฒนาคุณภาพชีวิตได้อย่างเหมาะสม
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/371854707_304785458733173_2091257059870751885_n-1024x768.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/371979881_304785395399846_3799927463373707414_n-1024x768.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/372685822_304785425399843_686911479788890700_n-1024x768.jpg)