สวัสดีวันพระ ให้เป็น…วันที่ดี มีแต่ ความคิดที่ดี มองให้เจอ…แง่ดี…ในแง่ร้าย คิดบวก…ให้ได้…ในวันที่ทุกข์แล้วใจเราจะทุกข์น้อยลง
วันที่ 24 สิงหาคม 2566
โรงเรียนบ้านภูมินินยมพัฒนา นำโดยนายก้องเทพ ตุ้มทอง ผู้อำนวยการโรงเรียนพร้อมด้วยคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา จัดกิจกรรมสวัสดีวันพระ โดยมีพระสวัสดิ์ ฐานวีโร วัดโนนสว่างวนาราม ตำบลตาตุม อำเภอสังขะ จังหวัดสุรินทร์ ได้อบรมสั่งสอนและปลูกฝังให้นักเรียน เข้าใจหลักธรรมของพระพุทธศาสนา และสามารถนำหลักธรรมดังกล่าวไปบูรณาการ พัฒนาคุณภาพชีวิตได้อย่างเหมาะสม
รูปภาพเพิ่มเติม https://drive.google.com/…/1pHzVwrVMx9ibNlB76AQJ8bILgXB…
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/368284897_301252799086439_9176772615249469547_n-1024x768.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/368296237_301252832419769_5500738123285665730_n-1024x768.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/368304034_301252865753099_4551220606331481251_n-1024x768.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/368318055_301252652419787_74962422927675666_n-1024x768.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/368335794_301252702419782_9054537587256846414_n-1024x768.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/368377459_301252745753111_5731813630235905970_n-1024x768.jpg)