วันที่ 22 กันยายน 2566 วันนี้วันพระ
“หัวใจเป็นมงคล สำคัญที่สุด ถ้าหัวใจไม่เป็นมงคลเสียแล้ว มีวัตถุมงคลมากมายเพียงใด ก็ไม่มีความหมาย”
โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา ร่วมกิจกรรมสวัสดีวันพระ โดยมีพระสวัสดิ์ ฐานวีโร วัดโนนสว่างวนาราม ตำบลตาตุม อำเภอสังขะ จังหวัดสุรินทร์ ได้ให้ศีลให้พรในเช้าวันพระในวันนี้ ขอผลบุญนี้จงปกปักรักษาและคุ้มครองผู้บริหาร คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้ปกครอง และนักเรียน ให้อยู่อย่างร่มเย็นเป็นสุข ปราศจากภัยอันตรายต่างๆทั้งปวงด้วยเทอญ
รูปภาพเพิ่มเติม https://drive.google.com/…/1A7401SDMqI…
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/380163051_316155080929544_8670469333916329703_n-1024x768.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/380555995_316154980929554_3002374871351397687_n-1024x768.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/381460399_316155077596211_8307189677626347879_n-1024x768.jpg)