เมื่อวันที่ 15 – 17 กันยายน 2566
นายก้องเทพ ตุ้มทอง ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา ได้อนุญาตและสนับสนุนให้คณะครูและบุคลากรโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา เข้าร่วมการอบรมลูกเสือสามัญ (S.B.T.C.) ขั้นความรู้ทั่วไปและขั้นความรู้เบื้องต้น ณ ค่ายลูกเสือจังหวัดสุรินทร์ เพื่อที่จะได้นำความรู้มาพัฒนากองลูกเสือภายในโรงเรียนต่อไป
รูปภาพเพิ่มเติม https://drive.google.com/…/1mg6CV3WsmXnuX…
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/378137866_314159781129074_942951874821122116_n-1024x771.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/378147992_314160181129034_7651888867877487984_n-577x1024.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/378502593_314160457795673_1961681000090826882_n-1024x768.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/378589213_314159944462391_1883752004233063797_n-768x1024.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/379540016_314159907795728_5010666945627996735_n-1024x776.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/379543180_314159877795731_9157725347935132702_n-768x1024.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/379631962_314159911129061_4089714105495234501_n-1024x768.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/379726464_314160037795715_1476487378384969957_n-1024x577.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/380548889_314160197795699_8840353877424390398_n-1024x577.jpg)