24 สิงหาคม 2566
โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา นำโดยนายก้องเทพ ตุ้มทอง พร้อมด้วยคณะครูได้จัดกิจกรรมวันวิทยาศาสตร์แห่งชาติให้นักเรียนได้ร่วมกิจกรรมอย่างหลากหลาย เช่น การประกวดระบายสี การประกวดชุดรีไซเคิล การแข่งขันรถพลังงานลม และ การแข่งขันจรวดขวดน้ำ เพื่อสร้างพื้นฐานความรู้เกี่ยวกับวิทยาศาสตร์และมอบความสนุกสนานให้กับนักเรียน
รูปภาพเพิ่มเติม https://drive.google.com/…/11gvQ6RSKl8p2syMw2Q4QCU…
![รูปภาพนี้มี Alt แอตทริบิวต์เป็นค่าว่าง ชื่อไฟล์คือ 368370115_301338155744570_8238508966543707551_n-1024x683.jpg](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/368370115_301338155744570_8238508966543707551_n-1024x683.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/368266268_301338079077911_8563712982373177637_n-1024x683.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/368293733_301338129077906_8974622783173775184_n-1024x683.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/368340849_301338242411228_5972766053502090602_n-1024x683.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/368404464_301338285744557_6473938704163432350_n-1024x683.jpg)
![](https://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/369634454_301338055744580_5281979242974048873_n-1024x683.jpg)