เมื่อวันที่ 15 มิถุนายน 2566 โดยนายก้องเทพ ตุ้มทอง ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา พร้อมด้วยคณะครูออกเยี่ยมบ้านนักเรียน ประจำปีการศึกษา 2566 ณ บ้านภูมินิยม บ้านโนนสว่าง บ้านโคกหอมและบ้านตาแตรวทัพดัด เพื่อเป็นการพูดคุยและสอบถามปัญหาต่าง ๆ ของนักเรียนและความเป็นอยู่ของครอบครัว เพื่อเป็นข้อมูลในการส่งเสริมแก้ไขพัฒนาผู้เรียนต่อไป
![รูปภาพนี้มี Alt แอตทริบิวต์เป็นค่าว่าง ชื่อไฟล์คือ 354457385_264652896079763_7423025315965415628_n-1024x683.jpg](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/354457385_264652896079763_7423025315965415628_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/353793633_264652856079767_4396800625808229944_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/353800576_264652846079768_8346051498844923975_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/353833301_264653156079737_8018947736413530648_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/353842866_264653062746413_3505131348359658748_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/353849312_264652732746446_5044175755889851485_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/354013607_264652902746429_6661975717871700117_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/354221966_264652866079766_3978528149023779603_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/354457385_264652896079763_7423025315965415628_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/354529030_264652759413110_6584064862235230215_n-1024x768.jpg)