วันที่ 26 พฤษภาคม 2566 โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา นำโดย นายก้องเทพ ตุ้มทอง
ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา ได้นำคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมอบรมในโครงการพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษา วPA และส่งเสริมการป้องกันคุ้มครองเด็กในโรงเรียน จัดโดย เครือข่ายการจัดการศึกษา สังขะ 3 ร่วมกับมูลนิธิศุภนิมิตแห่งประเทศไทย โดยได้รับเกียรติจาก นายสำราญ อยู่นาน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา สุรินทร์ เขต 3 เป็นประธานในพิธีเปิด พร้อมมอบนโยบายของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา สุรินทร์ เขต 3 ณ โรงแรมมาลินี อำเภอสังขะ จังหวัดสุรินทร์
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/349131129_582792753956932_3730940415691081663_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/349135222_215268244696435_1281378193745496488_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/349162259_1125191001755043_870451240372049203_n-1024x767.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/349307663_203408975921146_2155276805890229025_n-1024x767.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/349330597_264411939389242_1100024519347827146_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/349623331_204696035297917_3532263181533880501_n-1024x768.jpg)