วันที่ 21 มิถุนายน 2566 โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา นำโดยนายก้องเทพ ตุ้มทอง ผู้อำนวยการโรงเรียน นำคณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน จัดโครงการอบรมคุณธรรมจริยธรรม “ค่ายพุทธบุตร” เพื่อให้นักเรียนมีความรู้ความเข้าใจหลักธรรมของศาสนา สร้างจิตรสำนึกที่ดีงาม นำหลักธรรมมาใช้เป็นแนวทางปฏิบัติในชีวิตประจำวัน และสามารถดำเนินชีวิตอยู่ในสังคมได้อย่างสงบสุข ณ หอประชุมโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/354471170_267320215813031_2957208684335394042_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/354561923_267320365813016_6168778274235737120_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/355437300_267320919146294_1737177738512998350_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/355446627_267320195813033_3178299606533777340_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/355450625_267320632479656_7289635945074348977_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/355455585_267320319146354_8200681801241018993_n-1024x683.jpg)