วันพฤหัสบดี ที่ 15 มิถุนายน พ.ศ 2566 โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา ตำบลตาตุม อำเภอสังขะ จังหวัดสุรินทร์ ได้จัดกิจกรรมวันไหว้ครูให้กับนักเรียน โดยมีนายก้องเทพ ตุ้มทอง ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนาเป็นประธานในพิธี กิจกรรมในวันนี้ประกอบด้วย พิธีกล่าวคำบูชาครูและกล่าวคำปฏิญาณ ผู้อำนวยการเจิมหนังสือและมอบเกียรติบัตรให้แก่นักเรียน ซึ่งในการจัดกิจกรรมในวันนี้เพื่อให้นักเรียนได้แสดงออกถึงความกตัญญูรู้คุณครูและวัฒนธรรมประเพณีไทยในการแสดงออกในทางที่ดีมีสัมมาคารวะแก่ผู้ใหญ่ที่ควรให้ความเคารพและนับถือเป็นแบบอย่างที่ดีต่อไปในอนาคต
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/353624872_264082689470117_8947438027623050123_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/353796779_264083022803417_8253104260905291432_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/354051278_264082402803479_4626420107061129350_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/354051372_264082342803485_5931469074699271622_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/354189626_264082926136760_3610208927223501635_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/354224261_264082466136806_8185165223906796387_n-1024x683.jpg)