เมื่อวันที่ 6 กรกฎาคม 2566 โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา โดยนายก้องเทพ ตุ้มทอง ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วย นายประชุม อุดหนุนและนายสงคราม รื่่นรมย์ นำนักเรียนรับทุนการศึกษาจากโครงการจังหวัดสุรินทร์สร้างสุข สร้างรอยยิ้ม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 และโครงการเหล่ากาชาดห่วงใย สร้างบ้านผู้ยากไร้และด้อยโอกาสเฉลิมพระเกียรติ 67 พรรษา สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/358537158_276164261595293_8255710387267836157_n-1024x683.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/358401708_276163928261993_7189982040981616772_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/358408391_276164084928644_6410380731883273407_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/358553535_276163991595320_6587636952002235399_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/358723269_276163918261994_7250622402812806522_n-768x1024.jpg)