….ฤกษ์งาม ยามดี
ขอให้โชคดี โฉลกศรี
ได้มั่งมี เช่นที่หวัง ดังปรารถนา
ลาภและยศ สรรเสริญ กับเงินตรา
หลั่งไหลมา พร้อมความสุข ทุกวันคืน….
#พิธียกเสาเอก โดมอเนกประสงค์ โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา
22 มิถุนายน 2566 เวลา 09.00 น. นายก้องเทพ ตุ้มทอง ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา นายธนาวุฒิ เกษแก้ว ประธานคณะกรรมการสถานศึกษา พร้อมด้วยคณะกรรมการสถานศึกษา คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา,ชุมชนและนักเรียน ร่วมพิธียกเสาเอก โดมอเนกประสงค์โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ผู้อยู่อาศัย อาคารสถานที่ และการปฏิบัติงานของทุกส่วนให้ราบรื่นสืบไป
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/355285745_267769749101411_1798216158532621429_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/355324195_267770142434705_6033603150054932649_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/355337906_267770112434708_1095403030039999491_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/355372734_267770385768014_1274868077927328462_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/355470008_267769922434727_8187865628212006687_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/355488797_267769865768066_256391589176710093_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/355675960_267769929101393_2127605911282216245_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/355678251_267770269101359_5166324851260590928_n-1024x768.jpg)