…เมื่อวันศุกร์ ที่ 14 กรกฎาคม 2566 โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนามีกิจกรรมสวดมนต์ช่วงเย็นก่อนกลับบ้านเพื่อพัฒนาจิตใจเป็นบุญอย่างหนึ่งที่เราเรียกว่า “ภาวนา”…. โดยมีพระสวัสดิ์ ฐานวีโร วัดโนนสว่างวนาราม ตำบลตาตุม อำเภอสังขะ จังหวัดสุรินทร์ ได้อบรมสั่งสอนและปลูกฝั่งให้นักเรียน เข้าใจหลักธรรมของพระพุทธศาสนา
โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา ขอตั้งจิตอธิฐานให้โรงเรียน ผู้บริหาร คณะครู นักเรียน และผู้ปกครองทุกคนมีความสุขกายสุขใจ ห่างไกลจากโรคภัยตลอดปีและตลอดไปเทอญ
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/361363272_281764847701901_2919614430854081315_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/361618299_281764714368581_8698952071655349974_n-1024x768.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/361628559_281764661035253_3325386580031455224_n-768x1024.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/361858669_281764857701900_936342652273749279_n-1024x768.jpg)