![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2021/06/S__30638101-1024x768.jpg)
วันที่ 10 มิถุนายน 2564 นายยุทธนา สัมฤทธิ์ผ่อง ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนาได้พบปะคณะครู นักเรียนและผู้ปกครอง เพื่อสร้างขวัญกำลังใจ และสร้างความเชื่อมั่นในการเปิดเรียนในปีการศึกษา 2564 แม้ประเทศไทยและทั่วโลกจะอยู่ในสภาวการณ์ที่อยากต่อการดำเนินชีวิตในช่วงการระบาดของโควิด-19 แต่หากเราให้ความร่วมมือดำเนินการตามแนวทางการป้องกันโควิด ก็จะสามารถดำรงชีวิตได้อย่างสงบราบเรียบ และหวังเป็นอย่างยิ่งว่า ภัยโรคระบาดในครั้งนี้จะหายไปในเร็วพลัน…