![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2020/07/kpn_0145-12008883744654923810.jpg)
วันพฤหัสบดี ที่ 30 กรกฎาคม 2563 โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนาได้จัดกิจกรรมไหว้ครู ในวันนี้นักเรียนทุกคนต่างตั้งใจทำพาน กรวยดอกไม้ รวมไปถึงพวงมาลัย มาไหว้ครูในวันสำคัญนี้ ในนามของตัวแทนคณะครูโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนาขออวยพรให้นักเรียนทุกคนจงประสบแต่ความสำเร็จตามประสงค์มุ่งหมายที่เป็นไปโดยธรรม คิดดี พูดดี ทำดี เติบโตไปเป็นพลเมืองที่ดีของสังคม…