![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2020/02/15829127608314793756366334223822-1024x768.jpg)
วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2562 ที่ตลาดสี่แยกต้นตาล ประจำวันศุกร์นี้มีการการประกวดสวดมนต์หมู่ทำนองสรภัญญะรอบชิงชนะเลิศ และการประกวดร้องเพลงไทยลูกทุ่ง
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2020/02/15829128111871337757864671121737-1024x768.jpg)
ผลการประกวดร้องเพลงไทยลูกทุ่ง เด็กหญิงกชกรณ์ อินสำราญ ตัวแทนของโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนาได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2
ผลการประกวดการสวดมนต์หมู่ทำนองสรภัญญะโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนาได้รับรางวัลชมเชย ในนามของโรงเรียนขอขอบคุณครูผู้ฝึกสอน นักเรียน รวมไปถึงผู้ปกครองที่ได้เป็นกำลังแรงใจให้กับผู้แข่งขันทุกคน