![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2020/02/15819601814085106661963823537008-1024x768.jpg)
วันศุกร์ที่ 14 กุมภาพันธ์ 2563 ชาวบ้านบ้านภูมินิยมพัฒนาและทางโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนาได้ร่วมกันจัดขบวนเทศน์มหาชาติ กัณฑ์ที่ 6 จุลพน
ในการเดินขบวนและสภาพอากาศร้อนอบอ้าวแต่ความศรัทธาในพุทธศาสนา และความสามัคคีกันในหมู่คณะก็ทำให้การจัดกิจกรรมในครั้งนี้เสร็จลุล่วงไปด้วยดี ในนามโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนาขอร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ ?
ภาพเก็บตก
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2020/02/15819608355627691627590706839252.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2020/02/15819602038309091308193104533288.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2020/02/15819608531951767841926559880101-1024x768.jpg)