![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2020/01/kpn_0069-copy3234411231223361453..jpg)
วันที่ 24 ธ.ค. 2562 เวลา 9:00 น. โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนาได้จัดพิธีเฉลิมฉลองรางวัลสถานศึกษาพระราชทาน โดยเดินขบวนแห่ในตัวอำเภอสังขะจากธนาคาร ธกส. ไปยังบริเวณหน้าอนุเสารีย์พระยาสังฆะบุรีศรีนครอัจจะ (เชียงฆะ)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2020/01/kpn_02976095272629366562524.jpg)
หลังจากนั้นมาเดินขบวนที่บริเวณสามแยกบ้านทัพดัด ต.ตาตุม โดยผู้ถือรางวัลพระราชทานนั้นคือ ผู้อำนวยการโรงเรียน นายยุทธนา สัมฤทธิ์ผ่อง ทั้งนี้ยังได้รับเกียรติจากผู้ใหญ่บ้านในตำบลตาตุมมาร่วมในขบวน
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2020/01/kpn_07145555735592107851466-1024x683.jpg)
ส่วนตัวขบวนจะมีขบวนของนักเรียน ชาวบ้าน ที่มาร่วมเฉลิมฉลองกันอย่างอุ่นหนาฝาคั่ง
ภาพเพิ่มเติม