![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2019/08/dsc_06904923752374751339491.jpg)
วันที่ 16 ส.ค. 2562 โรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนาได้จัดผ้าป่าสามัคคีเพื่อการศึกษา สำหรับพัฒนาและปรับปรุงภูมิทัศน์โรงเรียน รวมยอดเงินผ้าป่าเป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 184,563 บาท
ทั้งนี้ในนามของโรงเรียนบ้านภูมินิยมพัฒนา ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ทำให้ผ้าป่าในครั้งนี้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดีขอให้ผลบุญผลกุศลที่ทุกท่านได้กระทำมาทั้งปัจจุบันชาติ อดีตชาติ ส่งผลบุญให้ทุกท่าน มีอายุ วรรณะ สุขะ พละ ธนสารสมบัติ ตลอดกาลนานเทอญ
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2019/08/dsc_06307862957707659260851.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2019/08/dsc_0570_15957990197828305747.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2019/08/dsc_0722867471325252438672.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2019/08/dsc_05805631029955208829444.jpg)
![](http://phumniyom.ac.th/wp-content/uploads/2019/08/dsc_05917515546554895163002.jpg)